top of page
Zafi Gidanku

Samun tsarin dumama mai inganci wanda ke gudana akan ƙaramin mai na carbon shine ɗayan mahimman matakai da zaku iya ɗauka don rage lissafin mai da gidajen sawun ku.

A cikin gida na yau da kullun, ana kashe sama da rabin kuɗin man fetur akan dumama da ruwan zafi. Ingantaccen tsarin dumama wanda zaku iya sarrafawa cikin sauƙi zai iya taimakawa rage lissafin mai da rage hayaƙin carbon.

Idan har za mu kai ga manufar da ke haifar da gurɓataccen iska mai gurɓataccen iska da Gwamnatin Burtaniya ta kafa, za mu buƙaci rage gurɓataccen iskar carbon daga dumama gidajenmu da kashi 95% cikin shekaru 30 masu zuwa.

Don yin la'akari da wannan, matsakaicin gidan ya samar da kilogiram 2,745 na carbon dioxide (CO2) daga dumama a 2017. Zuwa 2050, muna buƙatar rage wannan zuwa kawai 138kg a kowane gida.

Akwai yuwuwar akwai manyan canje -canje a gaba ga yadda muke dumama gidajen mu don cimma waɗannan maƙasudan. Idan kuna shirye don yin waɗancan canje -canjen ko kuma idan kuna son yin mafi kyawun abin da kuke da shi, akwai abubuwa da yawa da za ku iya yi a yanzu don sa tsarin dumama ku ya zama mafi ƙarfin kuzari. ceton kanku kuɗi akan kuɗin mai, tare da rage fitar da iskar carbon.

Nasihohin Ajiye Makamashi:

Sauya dumama mara inganci

Dumi yana lissafin kusan kashi 53% na abin da kuke kashewa a shekara kan takardar kuzari, don haka ingantaccen dumama zai iya yin babban bambanci.

Nau'in Man Fetur:

Babban tukunyar iskar gas mai yiwuwa shine mafi arha idan aka kwatanta da mai, LPG, wutar lantarki ko daskararren mai da kWh.

Idan kuna neman rage raunin sawun ku na carbon ko kuma ba ku da iskar gas yana da kyau a yi la’akari da ƙaramin madadin carbon kamar iska ko matattarar zafin ƙasa. Za'a iya haɗa ƙimar da ba ta dace ba zuwa sabon tukunyar jirgi amma tare da tsare -tsare irin su Ƙarfafawa Mai Zafi Za su iya yin arha gaba ɗaya. Hakanan yana yiwuwa a yi amfani da zaɓuɓɓukan tallafin kuɗi daban -daban waɗanda ke rage ƙarancin kuzarin famfon zafi.

Hakanan yana da mahimmanci a lura cewa famfon zafi da kansa ba lallai bane ya zama madaidaicin zaɓi ga kowane mai gida. Yana da mahimmanci a ɗauki shawara kafin yin godiya ga kowane sabon tsarin dumama.

Idan kuna son ƙarin cikakkun bayanai game da zaɓuɓɓukan dumama ku tuntube mu.

Solar PV & Adana Baturi

Solar Photovoltaics (PV) tana ɗaukar makamashin rana kuma tana rufe ta zuwa wutar lantarki da zaku iya amfani da ita a cikin gidan ku. Ajiye baturi daidai yake kamar yadda yake sauti, yana ba ku damar adana wutar lantarki da kuka ƙera don amfani da maraice lokacin da faifan Solar PV ɗinku ba ya ƙara samar da wutar lantarki.

Yana yiwuwa a haɗa Solar PV tare da famfon zafi don ƙara rage farashin gudu da sawun carbon ɗin ku.

Akwai kudade masu yawa na tallafin tallafi don Solar PV & ajiyar baturi wanda zai rage sosai ko cikakken biya don tsarin da za a shigar.

Idan kuna son ƙarin cikakkun bayanai tuntuɓi ƙungiyarmu.

Gudanar da dumama

Akwai fa'idodin sarrafa dumama da yawa waɗanda zasu taimaka tsarin dumama ku yayi aiki da inganci kuma zai taimaka rage lissafin ku.  

Ikon Smart yana ba ku damar sarrafa dumama ku, lokacin da ba a gida don dumama ku yana aiki lokacin da ake buƙata. Hakanan yana yiwuwa a sami TRV mai wayo a kan kowane radiator don sarrafa wace radiators za ta yi zafi kuma wacce ba ta buƙatar zama. Sarrafawar sarrafawa kuma na iya ciyarwa cikin wasu abubuwa na gida masu kaifin basira irin su fitilolin wuta da tsarin ƙararrawa na gida da na gida.

Na'urorin dawo da zafi da tsarin

Wasu daga cikin zafin da tukunyar tukunyar ku ke fitarwa yana tserewa ta cikin hayaƙin. Tsarin dawo da kuzarin gas mai ƙona wuta yana ɗaukar wasu daga cikin wannan kuzarin da aka rasa kuma suna amfani da shi don dumama ruwan ku, yana sa tsarin dumama ku ya fi dacewa da adana ku. Ana samun su ne kawai don masu tukunyar combi yayin da suke ba da zafi ga ruwan ruwan sanyi wanda ke ciyar da fitar da ruwan zafi.

Wasu samfura sun haɗa da ajiyar zafi, wanda ke haɓaka tanadin amma yawanci yana ƙara farashin shigarwa. An yi wasu sabbin tukunyar jirgi tare da murmurewar zafin iskar gas wanda aka riga aka haɗa shi, don haka babu buƙatar siyan na'urar warkar da zafi ta daban.

Silinda ruwan zafi

Sabbin silinda ruwan zafi masana'anta ne da aka keɓe don taimakawa ci gaba da ruwan zafi a yanayin da ya dace na tsawon lokaci. Suna taka muhimmiyar rawa wajen wadata ku da ruwan zafi mai sauƙin samuwa, don haka yana da mahimmanci cewa an cika su sosai don hana zafin zafi.

Idan kuna da tsohuwar silinda za ku iya adana kusan £ 18 a shekara ta  rufi rufi zuwa 80mm . A madadin haka idan kuna maye gurbin silinda, zaku iya adana kuzari ta hanyar tabbatar da cewa silinda bai fi yadda kuke buƙata ba.

Masu hana sinadarai

Rumbun ajiya a cikin tsofaffin tsarin dumama na tsakiya na iya haifar da raguwa sosai a cikin tasirin radiators, da tsarin gaba ɗaya. Gina sikelin a cikin da'irar dumama da kan abubuwan tukunyar jirgi na iya haifar da raguwar inganci ma.

Yin amfani da mai hana sinadarai masu tasiri na iya rage yawan lalata da hana hana gurɓatawa da sikeli, don haka hana ɓarna da taimakawa wajen kula da inganci.

bottom of page